SURA YA 8: MWANZO MPYA, HOFU ILE ILE
Asubuhi iliyofuata, nilielekea dukani kwa Aisha, nikiwa nimevaa nguo bora nilizonazo, nikijaribu kuonyesha uso wa ujasiri licha ya usiku mzima wa kukosa usingizi.
Aisha alinipokea kwa tabasamu la joto. "Umefika! Njoo, nikutambulishe kwa Mama Njeri."
Mama Njeri alikuwa mwanamke wa makamo, mwenye sura ya ukarimu lakini macho ya biashara makini. Alikuwa amepanga vitenge vya rangi mbalimbali kwenye meza mbele yake, kila kimoja kikiwa na muundo wa kipekee kutoka Tanzania.
"Aisha ameniambia mengi mazuri kuhusu wewe," Mama Njeri alisema, akinipima kwa macho. "Anasema wewe ni kijana mwenye nidhamu, hata katika hali ngumu."
"Ninajaribu tu kufanya lililo sahihi, Mama," nilijibu kwa unyofu.
"Sawa basi. Hivi ndivyo itakavyokuwa: utachukua picha za bidhaa hizi, utaziweka kwenye WhatsApp Status yako, Facebook Marketplace, na popote unapoona wateja. Kila mauzo utakayofanya, utapata asilimia kumi na tano ya bei ya mauzo."
Nilihesabu haraka kichwani. Kama vitenge vilikuwa vinauzwa kati ya KSh 800 hadi 2,000, na nikifanikiwa kuuza kumi kwa wiki, ningeweza kupata karibu KSh 1,500 hadi 3,000 kwa wiki — sio pesa nyingi, lakini ilikuwa mwanzo halali, safi.
"Nakubali," nilisema, shukrani ikijaa moyoni mwangu.
Tulitumia saa mbili zilizofuata kupiga picha za bidhaa, Mama Njeri akinieleza historia ya kila muundo, jinsi ya kuzungumza na wateja, jinsi ya kudumisha uaminifu.
Wakati tukimaliza, Aisha...